Vòng tay nhân ái   Cải cách hành chính   Kỳ thi THPT quốc gia 2019   Hoa Tây Bắc   Pháp luật   70 năm ngày Thương binh liệt sỹ
                                                              Nói không với "thực phẩm bẩn"
                                                                                                                                           Chuyện bốn phương   Hội nghị Thượng đỉnh Mỹ-Triều tại Hà Nội
                                                                                                  Giải Việt dã Báo Yên Bái lần thứ XVII   World Cup 2018   Đại hội TDTT lần thứ VIII
                                                                                                              Làm đẹp
Văn hóa
Tìm kiếm Tài năng trẻ Biên đạo Múa toàn quốc 2019 đã tuyển xong vòng Sơ khảo
Cập nhật: Thứ hai, 8/7/2019 | 3:04:17 PM Google Twitter
Vòng sơ khảo "Cuộc thi Tài năng trẻ Biên đạo Múa toàn quốc – 2019" đã đồng thời diễn ra ở cả hai khu vực phía Nam và phía Bắc tại Hà Nội và TP Hồ Chí Minh.
BTC tặng hoa cho các thí sinh tham dự Cuộc thi.
Cuộc thi do Cục Nghệ thuật biểu diễn phối hợp với Hội nghệ sĩ Múa Việt Nam, Sở VHTT TP Hồ Chí Minh tổ chức.

Hội đồng giám khảo Vòng Sơ khảo gồm các thành viên là các Biên đạo múa, nhà quản lý, nhà lý luận phê bình có trình độ và uy tín trên cả nước về lĩnh vực ngành: NSND Lê Ngọc Cường, NSND Nguyễn Hữu Từ, NSƯT Lê Khánh Toàn (Giám khảo khu vực phía Nam); NSND Phạm Anh Phương, NSND Lữ Kiều Lê, NSƯT Trần Ly Ly (Giám khảo khu vực phía Bắc), sau hai buổi thi, đã làm việc hết sức công tâm, minh bạch và lựa chọn 13/26 thí sinh vào Vòng Chung khảo, trong đó có 5/10 thí sinh khu vực phía Nam và 8/16 thí sinh khu vực phía Bắc.

Các thí sinh khu vực phía Nam, đó là: Hà Thanh Hậu (Trường Trung cấp Múa TP.HCM) – tác phẩm: Rào giậu; Phan Vũ Lợi (Nhà hát Ca múa nhạc tổng hợp Đam San – Gia Lai) – tác phẩm: Mộ đêm; Nguyễn Thiện Nhất (Trung tâm Văn hóa nghệ thuật tỉnh An Giang) – tác phẩm: Neak Tà, Phạm Minh Tuấn (Trường Trung cấp Múa TP.HCM) – tác phẩm: Mạch sống, Nguyễn Thành Phát (Đoàn Văn công Quân khu 7) - tác phẩm: Hợp tử.

Các thí sinh khu vực phía Bắc, đó là: Tạ Xuân Chiến (Học viện Múa Việt Nam) - tác phẩm: Đồng nát; Đỗ Duy Đức (Trường Đại học Văn hóa nghệ thuật Quân đội – Đoàn Văn công Quân khu 3) - tác phẩm: Dệt sợi tình; Phạm Đắc Hải (Nhà hát Ca múa kịch Lam Sơn) - tác phẩm: Khúc Nguyệt cầm; Nguyễn Vũ Khánh (Công ty TNHH UNISON Hà Nội) - tác phẩm: Những mối quan hệ; Nguyễn Phương Linh (Nhà hát Ca múa nhạc Việt Nam) - tác phẩm: Gánh; Tống Mai Len (Học viện Múa Việt Nam) - tác phẩm: Người cùng khổ; Hoàng Thị Nguyệt (Nhà hát Ca múa nhạc tỉnh Sơn La) - tác phẩm: Say khèn; Nguyễn Hải Trường (Học viện Múa Việt Nam) - tác phẩm: Côn Đảo – ngày trở về.

Vòng Chung kết, trao giải và Lễ Bế mạc sẽ diễn ra vào 20h00 các ngày 14 - 15 - 16 tháng 7 năm 2019 tại Trung tâm Nghệ thuật Âu Cơ, số 8 Huỳnh Thúc Kháng, Ba Đình, Hà Nội.

(Theo Tổ quốc)
Các tin khác
  
Tin trong: Chuyên mục này Mọi chuyên mục
 
BÀI NHIỀU NGƯỜI ĐỌC
TIN VIDEO
TIN MỚI
Quảng cáo
Mã vùng điện thoại
Mã vùng bưu chính
Số điện thoại đặc biệt
Trang chủ  |  Đặt báo Yên Bái làm trang chủ  |  Phiên bản cũ  |  Mail Báo Yên Bái  |  Bạn đọc gửi  |  RSS Feed  |  Về đầu trang
Built by ICT Group